Massage ga tsofaffi: amfani, kariya, farashi, da dai sauransu.

Geriatric tausa shine maganin tausa ga tsofaffi.Irin wannan tausa yana la'akari da abubuwa da yawa da ke shafar tsufa na jiki, ciki har da lafiyar mutum gaba ɗaya, yanayin likita, da amfani da magunguna.
A cikin wannan labarin, za mu bincika yadda tsofaffin tausa zai iya amfani da ku ko kuma ƙaunatattun ku.Muna kuma ba da shawarwari kan yadda ake samun ƙwararren babban likitan tausa kusa da ku.
Massage magani ne na kari ko madadin magani.Ba a dauke su wani ɓangare na maganin gargajiya, amma suna iya zama ƙarin sa baki don taimakawa wajen sarrafa alamun lafiyar ku.
Tausa tsofaffi na musamman ga manyan mutane.Tsofaffi suna buƙatar kulawa ta musamman lokacin karbar tausa.Masu aikin tausa za su yi la’akari da duk abubuwan da suka shafi tsufa da takamaiman yanayin lafiyar mutum lokacin da ake keɓance tausa.
Ka tuna, babu wata hanyar da ta dace-duk don tausa tsofaffi.Kowa yana da matsayi na musamman na kiwon lafiya da kuma yanayin kiwon lafiya gabaɗaya.
Yawancin tsofaffi ba su da hulɗar jiki na yau da kullum da aiki tare da wasu.Masu maganin tausa suna iya biyan wannan buƙatu na ku ko waɗanda kuke ƙauna ta hanyar taɓawa da aka bayar ta hanyar tausa.
Akwai karatu da yawa akan amfanin tausa ga tsofaffi.Ga wasu binciken da suka dace:
Massage masu kwantar da hankali za su yi la'akari da dalilai da yawa na tsofaffi don tabbatar da cewa kwarewar su tana da aminci da amfani.
Masu kwantar da hankali za su fara la'akari da lafiyar ku gaba ɗaya yayin ba da tausa tsofaffi.Wannan na iya haɗawa da lura da motsinku da yin tambayoyi game da lafiyar ku da matakin ayyukanku.
Ka tuna cewa jiki mai tsufa zai fuskanci canje-canje a cikin tsarin jiki.Jikin ku na iya zama mai kula da damuwa, haɗin gwiwa na iya aiki ta hanyoyi daban-daban, kuma tsokoki da ƙasusuwan ku na iya zama rauni.
Yana da matukar muhimmanci mai ilimin tausa ya fahimci kowane yanayin kiwon lafiya da za ku iya samu kafin tausa.Waɗannan na iya haɗawa da cututtuka na yau da kullun kamar arthritis, ciwon daji, cututtukan jini, ciwon sukari, cututtukan gastrointestinal ko cututtukan zuciya.
Wannan yana da mahimmanci musamman idan kuna son yin magana ga ƙaunataccen da ke da cutar hauka ko cutar Alzheimer.Massage therapists ya kamata su fahimci duk yanayin kiwon lafiya kafin yin tausa.
Idan kuna shan magunguna ɗaya ko da yawa don magance yanayin lafiya, da fatan za a sanar da likitan ku tausa.Suna iya canza tausa bisa ga tasirin magani.
Yayin da muke tsufa, kauri da ƙarfin fata za su canza.Masanin ilimin tausa zai ƙayyade yawan matsa lamba da za su iya sanyawa a kan fata cikin aminci.Matsi da yawa na iya sa fata ta tsage ko kuma tada hankalin fata.
Saboda raguwar kwararar jini, yanayin kiwon lafiya, ko magunguna, kai a matsayinka na tsoho zaka iya samun raɗaɗi daban-daban.
Idan hankalin ku ga ciwo ya ƙaru, ko kuma ba za ku iya jin zafin ba har sai ya yi tsanani, don Allah ku gaya wa likitan ku.Wannan na iya guje wa rauni ko rashin jin daɗi.
Yayin da kuke girma, za ku iya zama masu kula da zafi ko sanyi.Hakanan kuna iya samun matsala wajen daidaita yanayin zafin jikin ku.Tabbatar da ambaton kowane hankali ga zafin jiki ga likitan ku tausa don su dace da ku.
Nemo madaidaicin maganin tausa don tsofaffin tausa shine mabuɗin samun kwarewa mai kyau da amfani.
Yawancin jihohi suna buƙatar masu aikin tausa don samun lasisi.Tabbatar da takardar shaidar mai ilimin tausa kafin karɓar tausa.
Ana ɗaukar maganin tausa a matsayin madadin ko ƙarin magani ta Medicare Sashe na A da Sashe na B. Saboda haka, ba a rufe shi da inshora kuma yana buƙatar kashe kuɗi daga aljihu.
Medicare Sashe na C na iya haɗawa da wasu dokoki don maganin tausa, amma kuna buƙatar bincika shirin ku.
Tausar tsofaffi na iya taimakawa inganta yanayin ku, matakin damuwa, zafi, da dai sauransu Yayin da kuke girma, jikin ku yana buƙatar kulawa daban-daban.Masanin ilimin tausa zai yi la'akari da bukatun lafiyar ku kafin ku tausa.
Tsofaffin tausa na iya zama ya fi guntu fiye da na yau da kullun kuma suna amfani da ayyuka na musamman musamman ga tarihin lafiyar ku da buƙatunku na yanzu.
Sashe na A da Sashe na B ba su rufe maganin tausa, don haka kuna iya buƙatar siyan waɗannan ayyukan a kuɗin ku.
A cikin binciken da aka yi a baya-bayan nan, an nuna lokutan tausa na minti 60 a kowane mako don rage alamun zafi da inganta motsi a cikin marasa lafiya tare da osteoarthritis na gwiwa.
Massage far zai iya taimakawa wajen rage ciwon jiki da inganta yanayi.Ƙara koyo game da yuwuwar fa'idodinsa wajen magance bakin ciki.
Tausar hannu yana da kyau ga amosanin gabbai, rami na carpal, neuropathy da zafi.Yin tausa hannunka, ko barin mai ilimin tausa ya yi, na iya haɓaka…
Ko jad ne, ma'adini ko ƙarfe, abin nadi na fuska na iya samun wasu fa'idodi.Mu kalli fa'idojin da za a iya samu da kuma wasu kuskuren fahimta game da fuska…
Yana da yawa a ji ciwo bayan tausa, musamman ma idan an yi tausa mai zurfi ko wani tausa wanda ke buƙatar matsa lamba.Koyi…
Kujerar tausa mai ɗaukar nauyi tana da nauyi kuma mai sauƙin shigarwa.Mun tattara waɗanda ke ƙirƙirar mafi kyawun ƙwarewa da tausa ga abokan ciniki…
Akwai nau'ikan tausa da yawa na baya waɗanda zasu iya kawar da rashin jin daɗi a cikin kafadu ko kugu.Wannan shine mafi kyawun massager baya…
Tausar nama mai zurfi ya haɗa da yin amfani da matsa lamba mai ƙarfi don rage ciwon tsoka.Fahimtar fa'idodin sa da kuma yadda yake kwatanta shi da sauran nau'ikan…


Lokacin aikawa: Dec-07-2021